Habari za Ulimwengu | DW
  1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages
Matangazo
Matangazo
Matangazo
default

Taarifa ya Habari za Ulimwengu kutoka Idhaa ya Kiswahili ya DW

Habari | 27.02.2020 | 10:00

Saudi Arabia yasitisha usafiri katika maeneo matakatifu kwa hofu ya virusi vya corona

Saudi Arabia leo imesitisha safari kuelekea katika maeneo matakatifu ya kiislamu kuhusiana na hofu ya janga la virusi vya corona miezi kadhaa kabla ya ibada ya hijja, hatua inayojiri wakati Mashariki ya Kati ikithibitisha visa 220 vya maambukizi ya virusi hivyo. Ikitangaza uamuzi huo katika taarifa yake, wizara ya mambo ya nje mjini Riyadh imesema kuwa Saudi Arabia imejitolea kuunga mkono juhudi zote za kimataifa za kudhibiti kusambaa kwa virusi vya corona na kuwahimiza raia wake kuwa waangalifu kabla ya kusafiri katika mataifa yaliokumbwa na maradhi hayo. Uamuzi huo wa Saudi Arabia unawazuia wageni kufika katika mji mtakatifu wa Maka na kwenye Kaaba, jengo ambalo waislamu kote duniani hulielekea wanaposali. Safari za kuelekea katika msikiti wa mtume Mohammed katika mji wa Medina pia zimeathiriwa na uamuzi huo.Saudi Arabia pia imesitisha kwa muda kuingia kwa watalii kutoka nchi zilizokumbwa na maambukizi ya Corona, ambao tayari walikuwa wamepata viza.

Wapiganaji wa upinzani Syria wadhibiti mji muhimu kutoka kwa serikali

Shirika linalochunguza haki za binadamu nchini Syria lenye makao yake nchini Uingereza limesema leo kuwa wapiganaji wa upinzani wa Syria wanaoungwa mkono na Uturuki leo wamedhibiti tena mji mmoja muhimu katika eneo la Kaskazini Magharibi mwa Syria ambao hivi karibuni ulikombolewa na wanajeshi wa serikali na kukatiza barabara kuu inayouunganisha mji mkuu, Damascus na mji wa Kaskazini wa Aleppo. Haya yanajiri siku chache baada ya serikali kufungua barabara hiyo kwa mara ya kwanza tangu mwaka 2012. Hatua hiyo inaashiria pigo kwa vikosi vitiifu kwa rais wa nchi hiyo Bashar Assad ambao wamepata ufanisi mkubwa katika kampeni ya wiki nzima inayoungwa mkono na Urusi katika ngome ya mwisho ya waasi katika mkoa wa Idlib. Kwa mujibu wa Umoja wa Mataifa, takriban watu elfu 948 wamepoteza makao kutokana na mashambulizi yaliyofanywa na serikali huku watu hao wakikimbilia maeneo salama karibu na mpaka na Uturuki.

Hali ya swintofahamu kabla ya kutiwa saini kwa mkataba kati ya Marekani na Taliban

Marekani na kundi la Taliban wanatarajiwa kutia saini mkataba wa utakaowezesha Marekani kuondoa wanajeshi wake hatua kwa hatua kutoka nchini Afghnaistan. Makubaliano hayo pia yataweka msingi wa mazungumzo mengine kati ya serikali ya Afghanistan na Wataiban. Makubaliano hayo yumkini yakatangazwa kama mwanzo wa enzi mpya ya matumaini kwa Afghanistan ambayo imeshuhudia miaka 40 ya ghasia. Mkataba huo utakaotiwa saini mjini Doha unajiri zaidi ya mwaka mmoja baada ya mazungumzo kati ya kundi la Taliban na Marekani kuvurugika mara kadhaa huku ghasia zikiendelea. Kulingana na mkadirio ya Umoja wa Mataifa, zaidi ya raia elfu 100 wa Afghanistan wameuawa ama kujeruhiwa katika muongo uliopita, na ghasia za Afghanistan kuigharimu Marekani zaidi ya dola trilioni moja, kupitia matumzi ya jeshi na kugharimia ukarabati wa nchi hiyo tangu vita vilivyoanza mwaka 2001 vikiongozwa na Marekani.

Modi atoa wito wa utulivu baada ya watu 27 kuuawa katika ghasia

Waziri mkuu wa India Narendra Modi ametoa wito wa utulivu jana baada ya ghasia mbaya zaidi za kimadhehebu katika miongo kadhaa zilizosababisha vifo vya takriban watu 27 na kuchochea wito wa kutangazwa kwa utawala wa hali ya dharura. Katika ghasia za wiki hii, magenge ya wahindu na waislamu yaliojihami kwa mapanga na bunduki yalishambuliana katika wilaya ya kaskazini mwa mji mkuu, New Delhi. Ghasia hizo ambazo pia ziliwajeruhi watu wapatao 200, zilichochewa na maandamano dhidi ya sheria ya uraia, ambayo wakosoaji wanasema inawalenga Waislamu, ikiwa sehemu ya sera ya uzalendu wa kihindu ya waziri mkuu Modi. Ghasia hizo zinajiri huku kukiwa na ongezeko la wasiwasi nchini humo na mataifa ya nje kuhusu mweleko wa India na hatima ya wasilamu milioni 200 nchini humo tangu chama cha Hindu nationalist BJP kinachoongozwa na Modi kushinda muhula wa pili katika uchaguzi wa mwaka jana.

Polisi wa kukabiliana na ghasia Hong Kong waanza kurejelea shughuli za kawaida baada ya kuongezwa kwa bajeti

Idara ya polisi ya Hong Kong imesema leo kuwa maafisa wa polisi ya kupambana na ghasia wataanza kurejelea shughuli zao za kawaida kama vile kuzuia uhalifu na kusimamia usalama barabarani kwa sababu wimbi la maandamano ya kupigania demokrasia limepungua. Tangazo hilo limekuja siku moja baada ya idara hiyo kupewa nyongeza ya asilimia 25 katika bajeti yake ya kila mwaka na uongozi wa mji huo, ikiwa ni pamoja na kuongezwa maradufu kwa vifaa vya kazi na pia mipango ya kuongeza maafisa wapya 2500.Idara hiyo imekuwa ikidumisha utendakazi wa maafisa wa kukabiliana na ghasia baada ya kuzuka kwa maandamano ya ghasia ya kupigania demokrasia yaliodumu kwa miezi saba mfululizo mwaka jana. Maandamano ya Hong Kong yalichochewa na muswada wa sheria ya kuwahamisha na kuwahukumu washtakiwa katika mahakama za China bara zinazoshtumiwa kuwa chini ya udhibiti wa chama cha kikomunisti.

China kuwapeleka mabata Pakistan kukabiliana na nzige

China inapanga kupeleka takriban mabata elfu 100 kuisaidia Pakistan kukabiliana na idadi kubwa ya nzige waliovamia taifa hilo. Haya ni kwa mujibu wa gazeti la Ningbo Evening lililoripoti hayo hii leo. Gazeti hilo limeendelea kuripoti kuwa mabata hao watapelekwa kutoka mkoa wa Mashariki wa Zhejiang kufuatia kutangulia kwa kundi la wataalamu wa China nchini Pakistan kushauri kuhusu jinsi ya kukabiliana na nzige hao waliovamia nchi hiyo katika kile kinachotajwa kuwa uvamizi mbaya zaidi katika muda wa miaka 20.Kwa mujibu Lu Lizhi, mtafiti katika taasisi ya teknologia ya kilimo mkoani Zhejiang, miongo miwili iliyopita, China iliwapeleka mabata hao ambao lishe yao asilia inajumuisha wadudu kukabiliana na uvamizi kama huo wa nzige katika eneo la Xianjiag Kaskazini Magharibi mwa nchi hatua iliyotajwa kupata ufanisi. Pakistan ilivamiwa na kundi la nzige mwaka jana ambalo lilivamia mmea wa pamba na sasa ni tatizo kwa kilimo cha ngano.

Chama cha CDU Ujerumani chapinga pendekezo la kulegeza sheria ya madeni

Chama cha Christian Democratic Union CDUcha Kandela wa Ujerumani Angela Merkel, kimesema leo kwamba hakitakubali pendekezo la waziri wa fedha Olaf Scholz la kupunguza ukomo wa deni na kusaidia manispaa zinazozongwa na madeni kuongeza matumizi ya umma katika ujenzi wa miundo mbinu. Mbunge wa CDU anyeongoza kamati ya kifedha ya chama hicho Eckhardt Rehberg, amekiambia kituo cha redio cha Deutschlandfunk kwamba kubadilisha sheria za madeni zilizoratibishwa katika katiba kutahitaji kuidhinishwa na wingi wa theluthi mbili ya wabunge. Sheria ya kiwango cha madeni nchini Ujerumani, inadhibiti nakisi ya serikali katika mwaka wowote ule kwa asilimia 0.35 ya mapato. Serikali inafanikiwa kubaki katika kiwango hicho kuzingatia sera yake ya bajeti na kujizuia kuchukua deni jipya.

Sikiliza sauti 09:48