Wata kotu a Chadi na zaman yin shari′a na tsofin jami′an gwamnatin Hissene Habre | Labarai | DW | 14.11.2014
  1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Labarai

Wata kotu a Chadi na zaman yin shari'a na tsofin jami'an gwamnatin Hissene Habre

Wata kotu a birin Ndjamena na ƙasar Chadi ta soma yin wani zama na musammun a karon farko na sauraron ƙaran wasu mutane guda 29.

Ana dai zargin mutanen ne da haɗin baki da tsohon shugaban ƙasar Hissene Habre,wajen aikata kisa da azabtar da jama'a a lokacin mulkinsa daga shekaru 1982 zuwa shekarun 1990.

Daga cikin waɗanda suka gurfana a gaban kotun har'da Mahamat Djibrine tsohon shugaban hukumar bincike na ƙasar da kuma wasu sauran jami'an na hukumar leƙen asiri. Tshohon shugaban na Chadi wanda aka yi wa juyin mulki a shekarun 1990 ana zarginsa da akaita kisan gilLa a kan wasu daruruwan mutane.