1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Libiya ta kori baƙi

Usman ShehuNovember 27, 2013

'Yan ƙasashen Afirka da ke zama a ƙasar Libiya sun fiskanci kora da ga ƙasar, inda aka tura su zuwa Jamhuriyar Nijar

https://p.dw.com/p/1APUA
"Free Libya" Detention Camp in Bengazi, Libyen (Juni 2012; Credit Sara Prestiani). Eine Gruppe von Frauen aus Somalien werden in diesem Lager eingesperrt***via Joanna Impey
Hoto: Sara Prestiani

Ƙasar Libiya ta kori kimanin baƙi 'yan ci-rani daga ƙasashen Afirka 500. Kamfanin dillalcin labaran gwamnatin ƙasar ta Libiya, ya ce baƙin an tisa ƙeyarsu zuwa ƙasar Jamhuriyar Nijar ne, a wani matakin rage tuttuɗowar da baƙi yan ci-rani da kuma masu kaifin kishin Islama a ƙasar. Ƙasashen Yamma dai na gudun cewa, ƙasar Libiya za ta kasance wata tunga ga ƙungiyar Alƙa'ida, yayinda a yanzu gwamnati mai rauni ta ke neman kakkaɓe mayaƙa da ke ɗauke da makamai, kana da sauran matasan da aka yi amfani da su a yaƙin kifar da gwamnatin Gaddafi.

Mawallafi: Usman Shehu Usman

Edita: Umaru Aliyu