1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Hare-haren bama-bamai a Iraki

July 13, 2013

Mutane 38 suka rasa rayukansu a garin Kirkuk da ke a yankin arewacin ƙasar inda lamarin ya auku.

https://p.dw.com/p/197BF
ATTENTION EDITORS - VISUAL COVERAGE OF SCENES OF INJURY OR DEATH An police officer inspects the site of a bomb attack at a coffee shop in Kirkuk, 250 km (155 miles) north of Baghdad, July 12, 2013. A bomb attack in a cafe in northern Iraq killed at least 31 people on Friday, police and medics said. The blast took place in the ethnically mixed city of Kirkuk, in a coffee shop where people had gathered after breaking their fast for the Muslim holy month of Ramadan. REUTERS/Ako Rasheed (IRAQ - Tags: CIVIL UNREST POLITICS) TEMPLATE OUT - eingestellt von gri
Hoto: Reuters/Ako Rasheed

Masu aiko da rahotannin sun ce wani ɗan ƙunar baƙin wake ne ɗauke da jigidar bama-bamai, ya kutsa kai a cikin wani gidan cin abinci a lokacin da jama'a ke yin buɗe baki inda ya tayar da bam ɗin.

Majiyoyin kiwon lafiya sun ce mutane da dama sun samu raunika kuma suka ce galibi waɗanda lamarin ya rutsa da su matasa ne. Kawo yanzu mutane kusan 300 suka mutu a cikin hare-haren tun daga farkon wannan wata da ya kama a ƙasar ta Iraki. Yawan tashe-tashen hankula da ake samu na saka fargaba a zukatun jama'ar dangane da ɓarkewar wani sabon faɗan tsakanin yan Shi'a da ke riƙe da mulki da kuma tsiraru 'yan Sunni.

Mawallafi : Abdourahamane Hassane
Edita : Saleh Umar Saleh