1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

An kafa sabuwar majalisar ministocin Mali

December 16, 2012

Fira minista Diongo Cissoko ya baiyana sabin membobin gwamnatinsa wacce ke da wakilai 29

https://p.dw.com/p/173Sq
A photo taken on November 2, 2012 shows then-Malian state mediator Diango Cissoko presenting his annual report at his residence in Bamako. Cissoko was appointed prime minister on December 11 by interim president Dioncounda Traore hours after Cheick Modibo Diarra quit under military pressure. Cissoko said on December 11 that his priorities were to regain control of the north from Islamists and reunify the country, amid international condemnation of his predecessor's ouster. Diarra quit after being arrested by soldiers on orders from former coup leader Captain Amadou Sanogo. AFP PHOTO / STR (Photo credit should read -/AFP/Getty Images)
Hoto: AFP/Getty Images

Sabon fira ministan ƙasar Mali Diongo Cissoko wanda sojoji suka naɗa a makon jiya bayan da suka tilasa wa tsohon fira ministan Cheik Modibo Diarra yin marabus,ya baiyana sunnayen sabin ministocin gwamnatinsa a gidan telbijan na ƙasar.

Majalisar ministocin mai menbobi 29 ta haɗa da wasu sojoji na kusa da kaptain Amadou Haya Sanogo.Ƙasashen duniya masu neman ganin an warware matsalar da ƙasar ta samu kan ta a ciki,sune suka tilasawa sabon fira minista kafa gwamnatin haɗin kan ƙasa domin ƙalubalantar yan tawayen da ke riƙe da yankin arewacin ƙasar sama da watanni tara.

Mawallafi : Abdourahamane Hassane
Edita : Usman Shehu Usman