1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Timu Yetu

Merkel aonya 2010 utakuwa mgumu kwa uchumi wa Ujerumani

Kansela wa Ujerumani Angela Merkel, ameonya kuwa msukosuko wa uchumi bado haujamalizika lakini kuna matumaini ya kuona siku za neema.

30.12.2009 DW-TV JOURNAL Angela Merkel 1

Kansela wa Ujerumani Angela Merkel.

Kansela Angela Merkel katika hotuba yake ya mwaka mpya kwa taifa amesema mwaka 2010 ni mwaka muhimu utakaoamua vipi Ujerumani itakavyojitoa kwenye msukosuko wa uchumi.

Merkel ameeleza waziwazi kuwa Wajerumani wasitaraji kuona mzozo wa uchumi ukimalizika haraka. Amesema, baadhi ya mambo katika mwaka mpya yatakuwa magumu kweli ,kabla ya kuanza kuwa bora. Hata hivyo, kuna sababu nzuri ya kuamini kwamba Ujerumani itadhibiti mzozo huo na uchumi wake utaibuka imara zaidi kuliko vile ulivyokuwa ulipotumbukia katika janga hilo.

Wakati huo huo Merkel amesema, licha ya uchumi dhaifu kusababisha matatizo kwa nchi zilizoendelea, hali hiyo isiyazuie mataifa hayo kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa hasa baada ya kutofanikiwa kwa mkutano wa mazingira uliofanyika mwezi wa Desemba mjini Copenhagen.

  • Tarehe 01.01.2010
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/LI5N
  • Tarehe 01.01.2010
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/LI5N

Sikiliza Matangazo Yetu

Unaweza kusikiliza matangazo yetu hapa

Kusikiliza matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya DW, tafadhali bonyeza alama ya spika ya masikioni hapo chini, na kuwasiliana nasi, tafadhali tuandikie moja kwa moja kupitia: kiswahili@dw.com