Zanzibar yapiga maarufuku matumizi ya mifuko ya Plastiki | Masuala ya Jamii | DW | 08.08.2011
  1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Masuala ya Jamii

Zanzibar yapiga maarufuku matumizi ya mifuko ya Plastiki

Mifuko ya Plastiki hairuhusiwi katika visiwa vya Zanzibar huko Tanzania.Serikali ya Zanzibar imetangaza rasmi utekelezwaji wa sheria nambari 49 iliyopitishwa mwaka 2008 juu ya kupiga marufuku matumizi ya mifuko hiyo.

Kwa mujibu wa maarufuku hiyo kuanzia sasa yeyote atakayekutwa akitumia mifuko ya Plastiki anaweza kutozwa faini ya hadi shilingi millioni 1.5 za Kitanzania au kutiwa jela miezi Sita au kukabiliwa na adhabu zote mbili.

Je wataalamu wa masuala ya mazingira wameipokea vipi hatua hiyo.Nimezungumza na Hamza Zubeir Rijal mtaalamu wa Masuala ya Mazingira Zanzibar na alikuwa na haya ya kueleza.

Sauti na Vidio Kuhusu Mada

Unaweza kusikiliza matangazo yetu hapa

Kusikiliza matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya DW, tafadhali bonyeza alama ya spika ya masikioni hapo chini, na kuwasiliana nasi, tafadhali tuandikie moja kwa moja kupitia: kiswahili@dw.com