Ripoti ya wapelelezi yasema Iran si tishio kubwa kinyuklia | Habari za Ulimwengu | DW | 04.12.2007
  1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Habari za Ulimwengu

Ripoti ya wapelelezi yasema Iran si tishio kubwa kinyuklia

Mradi wa nyuklia wa Iran si tishio kubwa kama serikali ya Rais Bush inavyosema.Hayo ni kwa mujibu wa ripoti ya wataalamu wa upelelezi wa Marekani.Mshauri wa serikali ya Marekani kuhusu masuala ya usalama,Steven Hadley amesema,ripoti hiyo yaonyesha kuwa sera za Rais wa Marekani George W.Bush kuelekea Tehran zimefanikiwa. Akaongezea kuwa Iran ilisitisha mradi wake wa kutengeneza bomu la atomu katika mwaka 2003.

Hata hivyo wataalamu wa upelelezi wa Marekani waliotayarisha ripoti hiyo wanaamini kuwa Iran imejiachia uwezekano wa kuanzisha upya mradi wake wa silaha za nyuklia.

Iran inashinikzwa kusita kurutubisha madini ya uranium,ikihofiwa kuwa ina mpango wa kutengeneza silaha ya nyuklia kwa siri.Tehran lakini mara kwa mara imekanusha madai hayo na kusema,mradi wake wa nyuklia ni kwa matumizi ya amani tu.

  • Tarehe 04.12.2007
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/CWgL
  • Tarehe 04.12.2007
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/CWgL

Sikiliza Matangazo Yetu

Unaweza kusikiliza matangazo yetu hapa

Kusikiliza matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya DW, tafadhali bonyeza alama ya spika ya masikioni hapo chini, na kuwasiliana nasi, tafadhali tuandikie moja kwa moja kupitia: kiswahili@dw.com