1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Timu Yetu

Rais Obama atangaza nyongeza ya askari ili kuwakabili taliban.

Marekani itapeleka wanajeshi zaidi nchini Afghanistan lakini inakusudia kuondoka mnamo mwaka 2011.

default

Rais Barack Obama ametangaza hatua ya kupeleka majeshi zaidi nchini Afghanistan.

NEW YORK:

Rais Barack Obama ametangaza kwamba Marekani inapeleka askari 30,000 zaidi nchini Afghanistan kwa lengo la kuimarisha mapambano dhidi ya wapinzani wa kitaliban ambao amesema wameimarika.

Akihutubia kwenye chuo cha mafunzo ya maafisa wa kijeshi cha West Point, rais Obama alisema kuwa hatua aliyoamua kuchukua pia itasaidia kuleta mazingira yatakayowezesha kulihamishia jukumu la ulinzi katika mikono ya serikali ya Afghanistan.

Obama amesema lengo la kuongeza wanajeshi ni kupambana na alkaida,kuwalinda wananchi pamoja na kutoa mafunzo kwa wanajeshi wazalendo wa Afghanistan.

Rais Obama ameeleza kwamba Marekani inapeleka majeshi zaidi nchini Afghanistan ili kuionyesha dunia kwamba lengo lake ni halali na kwamba dhamira ya nchi hiyo haitatetereka.

Hatahivyo Marekani itaanza kuondoka Afghanistan mwezi julai mwaka 2011 kabla ya kumalizika kwa muhula wa rais Obama.

  • Tarehe 02.12.2009
  • Mwandishi Abdu Said Mtullya
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/KnMI
  • Tarehe 02.12.2009
  • Mwandishi Abdu Said Mtullya
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/KnMI

Sikiliza Matangazo Yetu

Unaweza kusikiliza matangazo yetu hapa

Kusikiliza matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya DW, tafadhali bonyeza alama ya spika ya masikioni hapo chini, na kuwasiliana nasi, tafadhali tuandikie moja kwa moja kupitia: kiswahili@dw.com