1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Matukio ya Kisiasa

Pakistan yaiamuru jumuiya ya NATO iondoke kambini

Shambulio la Jumamosi ni pigo kwa juhudi za Marekani kuimarisha ushirikiano na Pakistan katika kuvimaliza vita nchini Afghanistan

default

Maafisa wa usalama wa Pakistan wakisimamisha malori yaliyosheheni mahitaji ya wanajeshi wa NATO Afghanistan katika kituo cha Takhtabeg

Pakistan imesitisha ushirikiano wake na Marekani pamoja na jumuiya ya kujihami ya NATO. Uamuzi huo unafuatia shambulio la angani katika mpaka kati ya Pakistan na Afghanistan. Ofisi ya waziri mkuu Yousuf Raza Gilani imesema baada ya kufanyika kikao maalumu kati ya maafisa wa serikali na jeshi, kuwa shughuli zote za kidiplomasia, kisiasa, kijeshi na kijasusi zinatakiwa kuchunguzwa.

Wanajeshi hadi 24 wa Pakistan waliuawa kwenye shambulio la angani la jana asubuhi lililofanywa na jumuiya ya NATO. Kwa mujibu wa wanajeshi walionusurika, wengi wa wale waliouawa walikuwa wamelala. Pakistan imezifunga njia zinazotumiwa na jumuiya ya NATO kupeleka mahitaji nchini Afghansitan. NATO na Marekani zimesikitishwa na vifo vya wanajeshi hao na zimeahidi kusaidia katika uchunguzi na kutoa maelezo.

Mwandishi: Josephat Charo

Mhariri: Prema Martin

  • Tarehe 27.11.2011
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/13Hu2
  • Tarehe 27.11.2011
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/13Hu2

Unaweza kusikiliza matangazo yetu hapa

Kusikiliza matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya DW, tafadhali bonyeza alama ya spika ya masikioni hapo chini, na kuwasiliana nasi, tafadhali tuandikie moja kwa moja kupitia: kiswahili@dw.com