1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Timu Yetu

Katibu Mkuu wa NATO Jaap de Hoop Scheffer asema hapana haja ya kuishinikiza Ujerumani.

Katibu Mkuu wa mfungamano wa kijeshi wa NATO Jaap de Hoop Scheffer amesema hakuna shinikizo lolote kwa Ujerumani kuweka majeshi kusini mwa Afghanistan.

Katibu Mkuu wa NATO de Hoop Scheffer na Kansela wa Ujerumani Angela Merkel

Katibu Mkuu wa NATO de Hoop Scheffer na Kansela wa Ujerumani Angela Merkel

Jaap de Hoop Scheffer amesema hayo mjini Berlin baada ya mazungumzo na waziri wa mambo ya nje wa Ujerumani bwana Frank Walter Steinmeier.

Baada ya mazungumzo yake na waziri Steinmeier katibu mkuu huyo wa Nato aliwaambia waandishi habari kwamba hakuna shinikizo kwa Ujerumani kupanuza shughuli zake za kijeshi nchini Afghanistan kwa kuweka askari wake kusini mwa nchi hiyo ambayo ni sehemu hatari.

Hatahivyo amesema anapandelea kuona vizingiti vichache kutoka kwa nchi wanachama inapuhusu kutumiwa kwa majeshi yao.

Madola menginne ya NATO ikiwa pamoja na Marekani, na Canada yanataka nchi zingine za mfungamano huo ziondoe vizingiti kuhusu wapi majeshi ya nchi zao yanaweza kutumika.

Lakini Ujerumani imesema kuwa itaendelea kutimiza jukumu lake la kulinda amani kaskazini mwa Afghanistan.

AM.

Sikiliza Matangazo Yetu

Unaweza kusikiliza matangazo yetu hapa

Kusikiliza matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya DW, tafadhali bonyeza alama ya spika ya masikioni hapo chini, na kuwasiliana nasi, tafadhali tuandikie moja kwa moja kupitia: kiswahili@dw.com