1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

IDHAA YA KISWAHILI

Eto'o asema Cameroon ina nafasi kubwa

Cameroon walipambana vita vikali vya kufuzu lakini mwishoni wakajipa nafasi ya kushiriki kwa mara ya saba katika Kombe la Dunia. Na Indomitable Lions wako Brazil wakiwa na matarajio yenye majivuno.

“Kama tutafanya kazi ipasavyo, ili tunaweza kuanya vyema zaidi kuliko kilichofanywa na Ghana miaka mitatu iliyopita nchini Afrika Kusini”. Hayo ni maneno gwiji Samuel Eto'o. Hiyo itamaanisha kuwa waweze kufuzu katika nusu fainali ya Kombe la Dunia baada ya Ghana kufika robo fainali mwaka wa 2010. Eto'o aliisaidia Indomitable Lions kupata ushindi wa jumla ya magoli manne kwa moja dhidi ya Tunisia katika mechi za mchujo.

Kando na kufika katika robo fainali kwa usaidizi wa Roger Milla mwaka wa 1990, Cameroon wamepata ushindi mmoja pekee katika vinyang'anyiro vingine vitano na hawajawahi kuondoka katika awamu ya makundi. Haikuwa imefikiriwa kuwa Eto'o angeichezea tena Cameroon baada ya kutangaza kustaafu kutoka soka la kimataifa. Shirikisho la soka la Cameroon pia lilisitishwa na FIFA kwa madai ya serikali kuingilia masuala ya timu. Lakini adhabu hiyo iliondolewa wiki tatu baadaye. Kando na Eto'o kocha Mjerumani Volker Finke ana vipaji muhimu kikosini ikiwa ni pamoja na Eric Maxim Choupo-Moting, Pierre Webo, Nicolas N'Koulou, Alexandre Song na Jean Makoun.

Cameroon lazima wakuane na wenyeji Brazil, Croatia na Mexico katika kundi A.

Mwandishi: Bruce Amani/dpa
Mhariri: Yusuf Saumu

Sikiliza Matangazo Yetu

Unaweza kusikiliza matangazo yetu hapa

Kusikiliza matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya DW, tafadhali bonyeza alama ya spika ya masikioni hapo chini, na kuwasiliana nasi, tafadhali tuandikie moja kwa moja kupitia: kiswahili@dw.com