1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Matukio ya Kisiasa

De Maziere afanya ziara ya ghafla Afghanistan

Waziri wa Ulinzi wa Ujerumani, Thomas de Maziere, amefanya ziara ya kushtukizia nchini Afghanistan ambako ameelezea matarajio yake kuhusiana na mpango wa kujiondoa kwa wanajeshi wa Ujerumani nchini humo.

Thomas de Maiziere (katikati) akiwa ziarani Afghanistan.

Thomas de Maiziere (katikati) akiwa ziarani Afghanistan.

De Maziere amesema kuwa hali ya usalama nchini Afghanistan imeimarika kwa mara ya kwanza baada ya miaka kadhaa. Matukio yanayohatarisha usalama yamepungua kwa asilimia 25 katika nchi hiyo na asilimia 50 kwa eneo la kaskazini. Waziri huyo wa Ulinzi amesindikizwa na kamati ya ulinzi ya Bunge la Ujermani na pia kamishna wa Bunge wa Vikosi vya Ulinzi, Hellmut Königshaus.

Hivi karibuni, jeshi la Ujerumani (Bundeswehr) lilikabidhi kituo cha kwanza cha kijeshi kwa serikali ya Afghanistan, ikiwa ni hatua ya kwanza kuelekea kujiondoa kabisa kijeshi nchini humo. Kwa sasa Ujerumani ina wanajeshi 5,000 wanaotumika kwenye kikosi cha kimataifa cha walinda amani Kaskazini mwa Afghanistan. Wanajeshi 1,200 kati ya hao wako mjini Kunduz.

  • Tarehe 22.12.2011
  • Mwandishi Mohammed Khelef
  • Maneno muhimu De Maziere
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/13XRo
  • Tarehe 22.12.2011
  • Mwandishi Mohammed Khelef
  • Maneno muhimu De Maziere
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/13XRo

Unaweza kusikiliza matangazo yetu hapa

Kusikiliza matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya DW, tafadhali bonyeza alama ya spika ya masikioni hapo chini, na kuwasiliana nasi, tafadhali tuandikie moja kwa moja kupitia: kiswahili@dw.com