Girgizar ƙasa a ƙasar Burma | Labarai | DW | 11.11.2012
 1. Inhalt
 2. Navigation
 3. Weitere Inhalte
 4. Metanavigation
 5. Suche
 6. Choose from 30 Languages

Labarai

Girgizar ƙasa a ƙasar Burma

Wata girgizar ƙasa mai karfin maki shidda da ɗigo shidda a ma'aunin rishta ta afkawa garin Mandalay da ke tsakiyar ƙasar Myanmar ko kuma Burma.

Girgizar ƙasar dai ta yi ta'adi ga gine-gine da kuma jikkata mutane da dama a garin na Mandalay da kuma garin Shwebo da ke kusa.

A halin yanzu dai hukumomin Myanmar ɗin sakamakon girgizar ƙasar ta yi sanadiyyar rasuwar muatne biyu yayin da wasu guda biyar su ka ɓace.

A halin yanzu dai ma'aikatan ceto sun duƙufa wajen gano wanda su ka ɓata da kuma tallafawa wanda lamarin ya rutsa da su musamman ma dai a yankunan karkara.


Mawallafi : Ahmed Salisu
Edita : Zainab Mohammed Abubakar

 • Kwanan wata 11.11.2012
 • Mawallafi Charlotte Chelsom-Pill
 • Bugawa Buga wannan shafi
 • Permalink https://p.dw.com/p/16gk7
 • Kwanan wata 11.11.2012
 • Mawallafi Charlotte Chelsom-Pill
 • Bugawa Buga wannan shafi
 • Permalink https://p.dw.com/p/16gk7