1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Ana bazartar da arzikin gabashin Afirka

August 17, 2014

Shugaba Robert Mugabe na Zimbabuwe shi ne ya bayyana haka a taron Ƙungiyar SADEC ta ƙasashen gabasin Afirka da ake yi a Victoria Falls.

https://p.dw.com/p/1Cw7q
Robert Mugabe
Hoto: Getty Images/Afp/Jekesai Njikizana

Shugaba Robert Mugabe ya yi kira ga shugabannin ƙasashen gabasin Afirka da su ƙara azama, wajen ƙarfafa tattalin arzikin ƙasashensu, ta hanyar fitar da hajjojin da aka kammala ƙerawa daga ƙasashen zuwa waje,saɓannin yadda ake fitar da albarkatun na ƙarƙashin ƙasa waɗanda ba a tace ba.

Mugabe wanda ke yin jawabi a bikin buɗe taron shugabannin ƙasashen gabashin Afirka na Ƙungiyar SADEC a yammancin Victoria Falls da ke a Zimbabuwe ya ce yin hakan bai dace ba.

Mawallafi : Abdourahamane Hassane
Edita : Umaru Aliyu