Migomo nchini Afrika Kusini yaendelea kwa siku ya tatu | Masuala ya Jamii | DW | 29.07.2009
  1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Masuala ya Jamii

Migomo nchini Afrika Kusini yaendelea kwa siku ya tatu

Kwa siku kadhaa sasa Afrika Kusini imekabwa na migomo ya wafanya kazi.

default

Maandamano ya wafanyakazi mjini Johannesburg

Wakaazi wa maeneo ya madongo poromoka katika majimbo kadhaa waliandamana kutaka huduma bora kwa umma, huku wafanya kazi wa  manispaa wakiandamana  pia kwa siku ya tatu leo wakishikilia waongezewe mishahara. Wakati huo huo, wafanya kazi katika sekta ya viwanda vya kemikali wametangaza kuumaliza mgomo wao wa siku nane baada ya kupewa nyongeza ya mishahara baina ya asilimia tisa na kumi. Uchumi wa Afrika Kusini unajionea kwenda chini sana kuwahi kuonekana tangu mwaka  1992, na vyama vya wafanya kazi vinasema hali hiyo inawaumiza sana walio maskini. Othman Miraji alimuuliza kwa njia ya simu mwandishi wa habari Issac Khomu juu ya mgomo wa wafanyakazi wa manispaa, unaendelea vipi? Mwandishi: Othman Miraji Mhariri: Mohamed Abdulrahman

Sauti na Vidio Kuhusu Mada

Unaweza kusikiliza matangazo yetu hapa

Kusikiliza matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya DW, tafadhali bonyeza alama ya spika ya masikioni hapo chini, na kuwasiliana nasi, tafadhali tuandikie moja kwa moja kupitia: kiswahili@dw.com