1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Matukio ya Afrika

Maaskofu wa DRC waukosoa uchaguzi

Maaskofu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC) wameukosoa vikali uchaguzi wa rais na bunge uliofanyika Novemba mwaka jana, wakiuita kuwa ni aibu kwa taifa hilo na kwamba kasoro zilizotokea zimeyaathiri matokeo yake.

Etienne Tshisekedi (kushoto) na Rais Joseph Kabila.

Etienne Tshisekedi (kushoto) na Rais Joseph Kabila.

Iki ni zaidi ya mwezi tangu matokeo ya uraisi kutangazwa na mengine ya ubunge yakiendelea kupatikana kidogo kidogo, maaskofu hao wameiomba Tume ya Uchaguzi (CENI) kurekebisha makosa mengi yaliyofanyika au vyenginevyo Tume hiyo ijiuzulu.

Maaskofu hao pia Wamelaani umwagikaji wa damu, lakini wametaka kufanyike mazungumzo baina ya wanasiasa ili kumaliza mgogoro wa kisiasa nchini humo.

Hayo yanaytokea wakati waumini wa Kikristo katika mji mkuu Kinshasa wakipanga maandamano mwezi ujao kwa dhamira ya kuomba "ukweli wa uchaguzi".

Kanisa nchini DRC lina nguvu kiasi fulani kwa wafuasi wake, ingawa si kila mara nguvu hizo hutumika kuathiri mchakato wa mageuzi.

Ripoti: Saleh Mwanamilongo
Mhariri: Othman Miraji

DW inapendekeza

  • Tarehe 13.01.2012
  • Mwandishi Saleh Mwanamilongo
  • Mada Zinazohusiana DRC, Joseph Kabila
  • Maneno muhimu DRC
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/13j0T
  • Tarehe 13.01.2012
  • Mwandishi Saleh Mwanamilongo
  • Mada Zinazohusiana DRC, Joseph Kabila
  • Maneno muhimu DRC
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/13j0T