1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Timu Yetu

Maandamano yapinga kubakisha majeshi ya Marekani nchini Iraq

Maelfu ya watu wameandamana katika mji mkuu wa Iraq Baghdad wakitoa wito wa kuyaondosha majeshi ya Marekani nchini humo.

Waaandamanaji hao vile vile wanapinga mkataba wa usalama unaotazamiwa kutiwa saini kati ya Washington na Baghdad.

Makundi ya waanadamanaji yalianza kukusanyika tangu Ijumaa usiku kwa maandamano yaliyoitishwa kiongozi wa Kishia Moqtada al-Sadr. Waandamanaji walichoma moto bendera za Marekani pamoja na vinyago vya Rais George W.Bush na Waziri wa Nje Condoleezza Rice.

Hivi sasa serikali za Washington na Baghdad zinajadili mkataba utakaoyaruhusu majeshi ya Marekani kubakia Iraq baada ya mamlaka yaliyotolewa na Umoja wa Mataifa kumalizika mwezi wa Desemba.Sadr na wafuasi wake wanapinga makaubaliano yo yote na Washington yatakayoruhusu majeshi ya Marekani kubakia Iraq.

  • Tarehe 18.10.2008
  • Mwandishi P.Martin
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/Fca9
  • Tarehe 18.10.2008
  • Mwandishi P.Martin
  • Shirikisha wengine Tuma Facebook Google+
  • Chapisha Chapisha ukurasa huu
  • Kiungo http://p.dw.com/p/Fca9

Sikiliza Matangazo Yetu

Unaweza kusikiliza matangazo yetu hapa

Kusikiliza matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya DW, tafadhali bonyeza alama ya spika ya masikioni hapo chini, na kuwasiliana nasi, tafadhali tuandikie moja kwa moja kupitia: kiswahili@dw.com