1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Tanzania Yaamua 2015

Kwa nini Magufuli anaisema serikali ya CCM kwenye kampeni?

Mwezi mmoja kabla ya kufanyika kwa uchaguzi mkuu nchini Tanzania, wengi wanahoji tabia ya mgombea urais kwa tiketi ya CCM, John Magufuli, kuomba kura kwa kulaumu serikali iliyopo sasa madarakani.

Rais anayemaliza muda wake, Jakaya Kikwete (kushoto), akimtambulisha mgombea wa chake, John Magufuli.

Rais anayemaliza muda wake, Jakaya Kikwete (kushoto), akimtambulisha mgombea wa chake, John Magufuli.

Viongozi wa kisiasa wa vyama mbalimbali wanaendelea na kampeini zao kuelekea uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika tarehe 25 Oktoba. Hadi sasa, wagombea wanaotajwa kuwa na mchuano mkali ni wale wa chama kilichoko madarakani (CCM) na wa Umoja wa Katiba ya Wananchi (UKAWA), ambao ni muungano wa vyama vya upinzani - CHADEMA, CUF, NCCR-Mageuzi na NLD.

Hata hivyo, kwa muda mrefu sasa, mgombea urais kwa tiketi ya CCM, John Magufuli, amekuwa akitumia staili ya kuikosoa serikali ya chama chake kwenye kampeni zake, badala ya kutetea rikodi ya serikali hiyo inayoongozwa na Rais Jakaya Kkwete anayemaliza muda wake.

Katika mahojiano haya na meneja kampeni wa Magufuli, Abdallah Bulembo, mwandishi wetu wa Bukoba, Seif Upupu, anamuuliza meneja huyo juu ya staili hii ya kutoa lawama kwa serikali, ambayo yeye Magufuli alikuwa waziri.

Bonyeza alama ya spika za masikioni hapo chini kusikiliza mahojiano hayo

Mwandishi: Seif Upupu
Mhariri Mohammed Abdul-Rahman

Sikiliza Matangazo Yetu

Unaweza kusikiliza matangazo yetu hapa

Kusikiliza matangazo ya Idhaa ya Kiswahili ya DW, tafadhali bonyeza alama ya spika ya masikioni hapo chini, na kuwasiliana nasi, tafadhali tuandikie moja kwa moja kupitia: kiswahili@dw.com