Zanga zangar adawa da ziyarar Paparoma a Turkiya | Labarai | DW | 27.11.2006
  1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Labarai

Zanga zangar adawa da ziyarar Paparoma a Turkiya

Dubban jamaá sun yi dandazo a birnin Istanbul domin nuna adawa da ziyarar da Paparoma Benedict na XVI zai kai zuwa Turkiya a ranar Talata. ƙungiyar yan uwa musulmi wadda shugabannin ta suka nuna fushin su da kalaman da paparoman ya yi a watan Satumba inda ya danganta taáddanci da addinin Islama ita ce ta shirya gangamin. ƙungiyar ta ce saboda waɗannan kalamai na ɓatanci ga addinin musulunci bai kamata a kyale Paparoman ya kai tziyara ƙasar ba. Ziyarar ta paparoma zuwa Turkiya ita ce ta farko da zai kai zuwa wata ƙasa wadda ke da yawan musulmi a cikin ta.