Shawarwarin sulhu a game da rikicin Lebanon | Labarai | DW | 27.05.2007
  1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Labarai

Shawarwarin sulhu a game da rikicin Lebanon

ƙungiyoyin Palasdinawa na cigaba da shawarwari domin kawo ƙarshen musayar wuta tsakanin sojojin Lebanon da ƙungiyar yan kishin Islama, waɗanda aka yiwa ƙofar rago a wani sansanin yan gudun hijirar Palasdinawan dake Nahr al-Bared a ƙasar Lebanon. Rahotanni sun ce ƙungiyar Fatah ta shugaban Palasdinawa Mahmoud Abbas da kuma ƙungiyar Hamas na daga cikin rukunin ƙungiyoyi dake gudanar da waɗannan shawarwari. A yanzu dai alámura sun ɗan lafa a sansanin bayan ɗauki ba daɗi tsakanin ƙungiyar yan kishin Islaman ta Fatah al Islam da kuma dakarun sojin Lebanon, abin da ya yi sanadiyar mutuwar a ƙalla mutane fiye da 70.