1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Sabon adadi na cutar Kwalara a Haiti

November 30, 2010

Mutane 1,751 suka rasa rayukansu a cewar hukumomi ƙasar

https://p.dw.com/p/QMIJ
Hoto: AP

Sabbabin alƙalluma da hukumomi suka bayyana a ƙasar Haiti sun nuna cewa Mutane 1,751 suka mutu a sakamakon cutar amai da gudawa ta kwalara. Alƙalluman wanda offishin ministan kiwon lafiya na ƙasar ya bayyana

Sun zo ne kwanaki biyu da gudanar da zaɓuɓɓukan 'yan Majalisun dokoki da aka yi ciki tashe-tashen hankula wanda a cikinsa mutane biyu suka rasa rayukansu.

Wanda kuma du da kura-kuran da aka samu hukumar zaɓen ta amince da sakamakon a mafi yawancin yankunan ƙasar , baya ga kashi ukku cikin ɗari na sakamakon mazaɓun da ta soke .

Suma dai wakilai na ƙungiyoin masu saka ido na Amurka da yanki Caraibien ba su amince ba a soke dukanin zaɓen kamar yadda wasu 'yan takara suka gabatar da bukatar tun can da farko.

Mawallafi:Abdurahamane Hassane

Edita : Zainab Mohammed Abubakar