1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Hare-harena Irak

October 9, 2006
https://p.dw.com/p/Bugj

A ƙasar Iraki an ci gaba da bata kashi, tsakanin sojojin Amurika, da yan yaƙin sunƙurun Schi´a.

Artabon da ya wakana jiya, a yankin Diouaniya, ya hadasa mutuwar a ƙalla mutane 20.

Rahotani daga ƙasar, sun ce sojojin Amurika, sun fuskanci wannan sabuwar turjewa, daga magoya bayan Limamin yan Schi´an nan, mai faɗa a ji, Mokhtada Sadr, wanda su ka zargi sojojin Amurika, da karya alkawarin da su ka ɗauka na ba za su shiga ba a Diouaniya.

Sannan a sassa daban-daban na ƙasar, kamar yada a ka riga a ka saba, an ci gaba da kai hare-haren kunar baƙin wake, wanda su ka hadasa mutuwar sojojin Amurika 29 a tsukin sati guda.

A ɗaya wajen kuma yau ne za a ka koma shari´ar tsofan shugaban ƙasa Sadam Hussain a birnin Bagadaza.