1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Fraministan Italiya ya nemi ƙuri'ar amincewa da shi

November 14, 2010

Silvio Berlusconi, fraministan Italiya ya nemi majalisun ƙasar su kaɗa ƙuri'ar amincewa da shi

https://p.dw.com/p/Q89z
Silvio Berlusconi, fraministan ItaliyaHoto: AP

Kwana ɗaya bayan da 'yan adawa suka yi yunƙurin tuntsurar da shi, fraministan Italiya Silvio Berlusconi ya ce zai nemi a kaƙa ƙuri'ar amincewa da shi a majalisar dokoki. Berlusconi ya aike wasiƙa ga shugabannnin majalisun ƙasar guda biyu, yana mai mika buƙatar kaɗa wannan ƙuri'a sakamakon sa hannu da yayi akan kasafin kuɗi da kuma gabatar da dokar samar da ɗorewar ci-gaba da ake muhawara akai a yanzu. Bayan kaɗa wannan ƙuri'a zai yi jawabi ga majalisar dattawa inda zai nemi a kaɗa ƙuri'ar amincewa da shi a majalisun guda biyu. Berlusconi dai ya lashi takobin ƙin sauka daga muƙaminsa ko da yake mai yiwuwa ne ba zai koma samun rinjaye a majalisa ba.

Mawallafiya: Halima Balaraba Abbas

Edita: Umaru Aliyu