Fararen hula dake mutuwa a Afganistan | Labarai | DW | 10.08.2010
  1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Labarai

Fararen hula dake mutuwa a Afganistan

Yawan Fararen hula dake mutuwa a yaƙin ƙasar Afganistan, ya ƙaru fiye da kima

default

'Yan Afganistan gaban gawakin 'yan uwansu da aka kashe.

Wani rohoton da MDD tafitar kan yaƙin Afganistan, yace kashe fararen hula ya ƙaru da kashi 30 cikin ɗari a wotanni shida na bana. Inda rohoton yace masu tada ƙayar baya, sun fi hallaka fararen hula, idan aka kwatanta da sojojin ƙungiyar tsaro ta NATO. Itama a rohoton tsakiyar shekara da ta bayar, rundunar tsaron ta dakarun ƙawance, tace tana lissafin an hallaka fararen hula fiye da dubu ɗaya a wattani shida na bana kaɗai. A jiya ne dai wata ƙungiyar agaji ta fitar da sunayen ma'aikatanta takwas, da akayiwa kisan ƙilla a arewacin ƙasar ta Afganistan, bayan da Taliban tace itace ta hallaka mutanen, domin zargin suna yaɗa kiristanci ne.

Mawallafi: Usman Shehu Usman

Edita: Zainab Muhammed Abubakar