1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

An naɗa wakilin AU a Somaliya

October 9, 2010

Ƙungiyar AU ta naɗa tsohon shugaban Ghana a matsayin wakilinta a Somaliya.

https://p.dw.com/p/PaGx
Jerry John Rawlings, tsohon shugaban GhanaHoto: AP

Shugaban komitin haɗin-gwiwa na Ƙungiyar Gamayyar Afirka(AU), Jean Ping ya naɗa tsofon shugaban ƙasar Ghana, Jerry John Rawlings a masayin wakilin ƙungiyar na musamman a ƙasar Somaliya. Shugabannin ƙasahen Afirka ne dai suka ummarci Ping da ya naɗa wakili na musammun a kasar ta Somaliya wacce ke fama da tashe-tashen hankula da suka ki ci suka ki canyewa, domin kara gaggauta yunƙuri samar da zaman lafiya. Wannan naɗi dai na Rawlings, wanda ya jagoranci Ƙasar Ghana daga shekara ta 1981 zuwa shekara ta 2000, ya zo ne a daidai lokacin da dakarun ƙungiyar na AMISOM ke ci gaba da gwabza faɗa da ƙungiyar 'yan tawaye na Al-Shabab a ƙasar da marabinta da gwamntin tun a shekara 1991.

Mawallafi: Abdourahamane Hassane

Edita: Halima Balaraba Abbas