An halaka Yan fashi sama da dari bakwai a Najeriya | Labarai | DW | 16.11.2007
 1. Inhalt
 2. Navigation
 3. Weitere Inhalte
 4. Metanavigation
 5. Suche
 6. Choose from 30 Languages

Labarai

An halaka Yan fashi sama da dari bakwai a Najeriya

A tsawon watanni uku da su ka wuce, rundunar ´Yan sandan Najeriya ta halaka yan fashi da makami a ƙasar 785.Kakakin´Yan sanda na ƙasar Mr Haz Iwendi, ya ce al´amarin ya farune, a lokutan ayyukan jami´an tsaron ne, a gurare daban daban a ƙasar.A tsawon wannan lokaci a cewar Mr Iwendi, rundunar ta su ta kuma yi asarar Jami´ai a ƙalla 62. A yanzu haka a cewar kakakin akwai mutane dubu ɗaya da 561 da ake tsare dasu, bisa zargin ayyukan fashi da makami.Mr Iwendi ya ƙara da cewa, dazarar an kammala bincike a kan su, za a tusa keyarsu izuwa gaban ƙuliya. Rahotanni dai sun nunar da cewa rashin tsaro da ƙasar ke fama da shi nada nasaba ne da ayyukan yan fashi da makamin ne, a gurare daban daban a ƙasar.

 • Kwanan wata 16.11.2007
 • Mawallafi Ibrahim Sani
 • Bugawa Buga wannan shafi
 • Permalink http://p.dw.com/p/CI6q
 • Kwanan wata 16.11.2007
 • Mawallafi Ibrahim Sani
 • Bugawa Buga wannan shafi
 • Permalink http://p.dw.com/p/CI6q