An girka komitin sulhunta rikicin siyasa a ƙasar Togo | Labarai | DW | 23.04.2006
  1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Labarai

An girka komitin sulhunta rikicin siyasa a ƙasar Togo

Jam´iyun siyasa a ƙasar Togo sun zaɓi shugaban jam´iyar CAR mai adawa, a matsayi shugaban komitin sulhu da sasanta rikicin siyasar ƙasa.

Ranar juma´a da ta gabata ne, yan siyasr da ƙungiyoyi masu zaman kansu , su ka koma tebrin shawarwari, da zumar warware ringinginmun siyasa, da su ka biwo bayan zaɓen shugaban ƙasa, da kashe- kahen jama´a, bayan mutuwar mirganyi Yasimbe Eyadema, ranar 5 ga watan Februaru, na shekara ta 2005.

Ɓangarorin na burin cimma matsa ɗaya, a game da batutun da su ka shafi kwaskwarima ga kunɗin zaɓe na ƙasa da shirye shiryen zaɓen yan majalisun dokoki da za a gudanar.

Hukumomin bada lamani na dunia da ƙungiyar gamaya turai,sun gitta shariɗin kyauttata harakokin siyasa, a ƙasar, kamin su bada taimakon kuɗaɗen tafiyar da ayyuka.